top of page

Sonoma County

Mawakin Matasa

Gasar Yanzu Bude

IMG_1256 (2).jpeg

LISA ZHENG

Sonoma County Youth Poet Laureate, 2024-25

Lisa Zheng is a sophomore at Maria Carrillo High School.  She is a Poetry Out Loud class winner and a volunteer at the Charles Schulz museum in Santa Rosa.  In Lisa's own words: Poetry is an empty Google Doc or a fresh leaf of paper where I can escape the rigid rules of school essays and pour my rawest experiences out. I sometimes even translate prose into rhythmic ballads by the piano. I am a “word nerd”: I like the elegance of specific words together and experimenting with unconventional syntax…My main purpose behind writing these poems, besides personal catharsis, is to give a voice to the psychological turmoils that many teens experience that are often kept in the dark due to shame of admittance, and give them a dose of hope and cause for change.”

unnamed.png

SABINE WOLPERT

Sonoma County Youth Poet Ambassador 2024-25

Sabine Wolpert is a senior at Analy High School.  She is active in the leadership of many clubs including Analy Activist Club, Analy Zero Waste Club, Analy Eco Club, and more.  In her own words: "Writing is one of my favorites because it allows me to express myself and process the beautiful and vast world around me. Writing also allows me to explore new parts of myself and the things around me that I am curious about. I deeply value connection to the land and to the people around me. Growing up in community, I have truly learned the importance of this connection and how art can be a beautiful way to cultivate relationships. I hope to grow up to create a more positive and equitable world through whatever career I decide to pursue. Most of all, I want to chase joy and wonder."

Screen Shot 2023-11-09 at 1.13.21 PM.png

California Poets a cikin Makarantu Neman gaba  

Mawakin Matasa na gundumar Sonoma

 

SAUKAR DA JAGORA NAN.

SAUKAR DA APPLICATION NAN.

Sonoma County California Poets a cikin Makarantu yana da nufin sanin ɗalibin da ya yi fice a cikin waƙa.  Don wannan, za mu sanya sunan Mawaƙin Matasa na gaba na Laureate na gundumar Sonoma a watan Satumba, 2021.  Za mu goyi bayan wannan matashi a matsayin jagorar fasaha mai tasowa ga gundumar - wanda ke taimakawa wajen daukaka martabar waƙa da haɓaka masu sauraronta.  

Musamman:

  • Ya kamata wannan ɗalibin ya kasance tsakanin shekarun 13 zuwa 19. 

  • Dole ne su zama mazaunin gundumar da ke tsammanin ci gaba da kasancewa a cikin gundumar tsakanin Satumba 2021 da Agusta 2022.

  • Kamata ya yi su nuna jajircewarsu ga fasahar adabi da sa hannun al'umma ta hanyar shiga ayyukan sa kai da hidimar al'umma, kulake, ayyukan bayan makaranta, da karin ayyukan ilimi. 

  • Mawakan California a cikin Makarantu za su gudanar da wannan shirin a matsayin abokin tarayya na Urban Word.

  • Mawaƙin Matasan zai yi wa'adin shekara ɗaya kuma ana sa ran zai shiga aƙalla ayyuka huɗu na jama'a. 

  • YPL za ta karɓi kyautar $500 da kwangilar bugawa don littafin aikinsu, ko tarihin tarihin da ya haɗa da aikinsu da na sauran waɗanda suka yi nasara.  

Tsari:

  • Nadin YPL na iya fitowa daga kowace ƙungiya ko mutum ɗaya. 

  • Dole ne a zazzage aikace-aikacen , buga, sanya hannu kuma a ƙaddamar da shi har zuwa Satumba 15th ta imel zuwa californiapoets@gmail.com

  • Hakanan za'a iya aika aikace-aikacen zuwa: Mawakan California a cikin Makarantu - ƙaddamar da Mawaƙin Matasa, PO Box 1328, Santa Rosa, CA 95402

  • Za mu aika da aikace-aikacen ga duk wanda ya nemi ɗaya.  Da fatan za a tuntuɓi meg@cpits.org don nema.

  • Tare da aikace-aikacen, dole ne a ƙaddamar da waƙoƙin ɗalibin guda uku, waɗanda ba su wuce shafuka goma ba.   

  • Ga waɗanda suka yi nasara, za a buƙaci babban mai ba da tallafi ya ba da wasiƙar tallafi. 

  • Kwamitin mawaka na cikin gida da ake girmamawa zai duba aikace-aikacen kuma ya zaɓi ƴan wasan ƙarshe. 

  • Za a bukaci ’yan wasan karshe da su halarci zaman shari’a domin a iya tantance karfinsu na gabatar da wakokinsu yadda ya kamata (da kuma rubuta kyawawan wakoki). 

  • Za a sanar da wanda ya yi nasara a watan Satumba, 2021

Procedure:

  • YPL nominations may come from any organization or individual. 

  • Application must be completed online. 

  • We will email or mail a hard copy application to anyone who requests one.  Please contact meg@cpits.org to request.

  • With the application, three of the student’s poems must be submitted, totaling no more than ten pages.   

  • For finalists, an adult sponsor will be required to provide a letter of support. 

  • A committee of respected local poets will review applications and choose finalists. 

  • A parent/guardian must sign the application for applicants under the age of 18.

  • Finalists will be asked to attend a judging session so that their ability to present their poems effectively (as well as writing good poems) can be assessed. 

  • The winner will be announced in April 2024.

PAST YOUTH POET LAUREATES OF SONOMA COUNTY INCLUDE: 

2023-03-07 CREATIVE SONOMA B (556) (1) (1).jpg

ZOYA AHMED

Mawaƙin Matasan Ƙwararrun Mawaƙi na gundumar Sonoma, 2020-21

Zoya Ahmed ta yi aiki a matsayin Mawaƙin Matasa na farko na Laureate na gundumar Sonoma a cikin 2020-21. Zoya ya halarci makarantar sakandare ta Maria Carrillo a gundumar Sonoma. Zoya ta rungumi asalinta daban-daban a matsayinta na ƙarni na farko na Kudancin Asiya, waɗanda ke da tushen duka a Pakistan da Indiya. Wannan kayan gadon kala-kala shine tukinta. Kowace rana Zoya tana samun ƙarfin yin aiki tuƙuru don cimma burinta, ƙasƙantar da damar da aka ba ta, da kuma kwarin gwiwar bayar da gudummawa ga al'umma. Babban masu kwadaitar da ita su ne iyayenta da danginta, wadanda suke karfafa ta kowace rana. Su ne mawaƙinta; suna wakiltar ma'anar sadaukarwa a rayuwarta. Labarunsu, musamman na matan da ke cikin dangin Zoya, su ne suka ba ta rubutaccen haske na kerawa da hangen nesa.

zoya_ahmed-1536x1536.jpeg

ZOYA AHMED

Mawaƙin Matasan Ƙwararrun Mawaƙi na gundumar Sonoma, 2020-21

Zoya Ahmed ta yi aiki a matsayin Mawaƙin Matasa na farko na Laureate na gundumar Sonoma a cikin 2020-21. Zoya ya halarci makarantar sakandare ta Maria Carrillo a gundumar Sonoma. Zoya ta rungumi asalinta daban-daban a matsayinta na ƙarni na farko na Kudancin Asiya, waɗanda ke da tushen duka a Pakistan da Indiya. Wannan kayan gadon kala-kala shine tukinta. Kowace rana Zoya tana samun ƙarfin yin aiki tuƙuru don cimma burinta, ƙasƙantar da damar da aka ba ta, da kuma kwarin gwiwar bayar da gudummawa ga al'umma. Babban masu kwadaitar da ita su ne iyayenta da danginta, wadanda suke karfafa ta kowace rana. Su ne mawaƙinta; suna wakiltar ma'anar sadaukarwa a rayuwarta. Labarunsu, musamman na matan da ke cikin dangin Zoya, su ne suka ba ta rubutaccen haske na kerawa da hangen nesa.

bottom of page